Siro hạ sốt, giảm đau Advil Children Suspension

Siro hạ sốt, giảm đau Advil Children Suspension

Siro hạ sốt, giảm đau vị nho cho trẻ từ 6 đến 23 tháng tuổi

Advil Children Suspension

  • Đóng gói: 120 ml
  • Nguồn gốc: Nhập nguyên hộp từ Mỹ
  • Khối lượng:

Không có loại thuốc nào được chứng minh là giảm sốt nhanh và có tác dụng lâu dài hơn loại này

Khi con bạn bị sốt cao, bạn biết rằng cảm giác chờ đợi thế nào. Childrens Advil Suspension có tác dụng hạ sốt nhanh và thậm chí là nhanh hơn cả sản phẩm Childrens Tylenol. Hơn nữa, tác dụng hạ sốt cũng kéo dài hơn, lên tới 8 giờ. Thếm vào đó, Childrens Advil cũng giúp làm giảm đau nhức.

Nằm trong số các thuốc giảm đau bán tự do không cần đơn hàng đầu và dựa trên tác dụng giảm sốt xuống dưới 100 o F (38 o C), những nhãn hàng này đăng ký nhãn hiệu để thể hiện người sáng lập.

Tác dụng:

Giảm sốt

  • Giảm các triệu chứng đau nhức nhẹ do cảm lạnh, cảm cúm, đau họng, đau đầu và đau răng

Công dụng 

Thuốc hạ sốt Advil Infants Concentrated Drops dạng siro với hương trái cây độc đáo sẽ không làm trẻ khó chịu khi uống và nhanh chóng phát huy tác dụng hạ sốt, giúp làm giảm đau nhức. Hơn nữa, tác dụng hạ sốt cũng kéo dài lên đến 8 tiếng. Sản phẩm giúp giảm các triệu chứng đau nhức nhẹ do cảm lạnh, cảm cúm, đau họng, đau đầu và đau răng.

Thành phần

Axit acetic, hương nhân tạo, Butylated Hydroxytoluene, Carboxymethylcellulose Sodium, axit Citric Monohydrate, Edetate Disodium, FD&C Blue no. 1, FD&C Red no. 40, Glycerin, Microcrystalline Cellulose, Polysorbate 80, Propylene Glycol, nước cất, Sodium Benzoate, Sorbitol Solution, đường, Xanthan Gum.

Hướng dẫn sử dụng

- Dùng cho trẻ từ 6 đến 23 tháng.

- Lắc đều trước khi sử dụng.

- Sử dụng đúng liều theo biểu đồ phía dưới. Nếu có thể, tính liều dùng dựa theo cân nặng hoặc không thì có thể dựa theo lứa tuổi.

Mua bán Siro hạ sốt, giảm đau Advil Children Suspension

- Chỉ đong bằng cốc đong kèm theo sản phẩm. Cốc đong chỉ dùng với sản phẩm Childrens Advil Suspension, không dùng với các sản phẩm khác.

  • - Vạch tính liều dùng đã tính đến sự sót lại thuốc trên cốc đong do sự đặc sánh của thuốc.
  •  
  • - Nếu cần thiết, lặp lại liều dùng sau 6 đến 8 tiếng
  •  
  • - Không dùng quá 4 lần một ngày.
  •  
  • - Không dùng quá liều hướng dẫn.
  •  
  • ​Chống chỉ định
  •  
  • - Trẻ có tiền sử kích ứng với các loại thuốc giảm đau hay hạ sốt.
  •  
  • - Dùng liền truớc hoặc sau phẫu thuật tim.
  •  
  • - Hỏi ý kiến bác sỹ trước khi sử dụng nếu:
  •  
  • + Trẻ có nguy cơ xuất huyết dạ dày.
  •  
  • + Trẻ từng gặp vấn đề hoặc từng chịu tác dụng phụ khi dùng các loại thuốc giảm đau hoặc thuốc hạ sốt.
  •  
  • + Trẻ có tiền sử về các vấn đề dạ dày, như ợ nóng.
  •  
  • + Trẻ bị huyết áp cao, bệnh tim, gan mãn tính, bệnh thận hoặc hen suyễn.
  •  
  • + Trẻ chưa biết uống nước.
  •  
  • + Trẻ bị mất nhiều nước do nôn mửa hoặc tiêu chảy.
  •  
  • + Trẻ đang uống thuốc lợi tiểu.
  •  
  • - Hỏi ý kiến bác sỹ hoặc dược sỹ nếu trẻ đang:
  •  
  • + Được bác sỹ chăm sóc vì bất kỳ căn bệnh nghiêm trọng nào.
  •  
  • + Đang uống bất kỳ loại thuốc nào khác.
  •  

  •  
  • Có thể mẹ chưa biết?
  •  
  • Sốt là gì?
  •  
  • Sốt là hiện tượng xảy ra khi “bộ chỉnh nhiệt” trong cơ thể làm tăng thân nhiệt lên cao hơn mức bình thường. Bộ chỉnh nhiệt này nằm trong vùng não có tên là hypothalamus, chuyên điều khiển thân nhiệt và những cảm giác như đói, khát… Hypothalamus biết rõ cơ thể cần ở nhiệt độ bao nhiêu (thường là khoảng 37 độ C) và sẽ gửi “lời nhắn” tới cơ thể duy trì nhiệt độ này. Trong những trường hợp đặc biệt, vùng não hypothalamus sẽ điều chỉnh lại và yêu cầu cơ thể tăng nhiệt độ lên cao. Mục đích là để phản ứng với sự nhiễm trùng, một căn bệnh hoặc lý do nào đó.
  •  
  • Tại sao bé sốt?
  •  
  • Sốt không phải là một căn bệnh, nó chỉ là một triệu chứng của sự cố tiềm ẩn nào đó. Có một vài nguyên nhân gây sốt như sau:

- Nhiễm trùng: Phần lớn sốt là do nhiễm trùng hoặc một căn bệnh nào đó gây ra. Sốt có nhiệm vụ giúp cho cơ thể chiến đấu với sự nhiễm trùng bằng cách kích thích cơ chế phòng vệ tự nhiên.
- Mặc quá nhiều quần áo: Trẻ nhỏ, đặc biệt là sơ sinh, rất dễ bị sốt nếu được ủ quá kín hoặc ở trong một môi trường nóng. Nguyên nhân là do các bé chưa thể tự điều tiết thân nhiệt.
- Tiêm chủng: Trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ thỉnh thoảng bị sốt nhẹ sau khi tiêm phòng.
- Mọc răng cũng có thể làm tăng thân nhiệt, nhưng chỉ ở mức nhẹ. Nếu thân nhiệt của bé cao hơn 37,8 độ C thì đó không phải là do mọc răng.

Làm sao để biết bé sốt thế nào?

Một cái hôn lên trán bé hoặc đặt tay nhẹ lên da cũng đủ để biết được bé có sốt hay không. Tuy nhiên, phương pháp kiểm tra thân nhiệt bằng xúc giác này phụ thuộc nhiêu vào cảm giác chủ quan và không thể cho biết chính xác nhiệt độ của bé.

Vì thế, để biết chính xác, hãy sử dụng cặp nhiệt độ, bạn sẽ biết trẻ bị sốt hay không nếu thân nhiệt ở một trong các mức dưới đây:

- Từ 38 độ C trở lên khi đo ở hậu môn.

- Từ 37,5 độ C trở lên nếu đo ở miệng.

- Từ 37,2 độ C nếu đo ở nách.

Tuy nhiên, sốt cao bao nhiêu độ cũng không thể cho biết vì sao bé ốm. Cảm lạnh hoặc nhiễm virus có thể là nguyên nhân (thường từ 38,9 đến 40 độ C), song đôi khi nó không thực sự nghiêm trọng. Ngược lại, có khi bé không sốt hoặc thậm chí còn bị hạ thân nhiệt bất thường (đặc biệt là ở trẻ nhỏ) lại tiềm ẩn một sự nhiễm trùng nghiêm trọng.

Do cơn sốt có thể tăng hoặc giảm, nên trẻ đều trải qua cảm giác gai lạnh. Nguyên nhân là do cơ thể cố gắng sinh thêm nhiệt khi sốt cao. Sau đó, bé có thể vã mồ hơi khi cơ thể hạ sốt.

Đôi khi, trẻ bị sốt có thể thở gấp hơn bình thường và nhịp tim nhanh hơn. Hãy gọi ngay cho bác sĩ nếu bé có dấu hiệu khó thở, thở nhanh hơn nhiều so với bình thường hoặc tiếp tục thở gấp sau khi hạ sốt.

Với mức sốt vừa 38-38,5 độ C thì cơ thể trẻ có thể chịu đựng được, nhưng với mức sốt cao từ 39-40 độ C trở lên trong thời gian dài có thể làm trẻ bị co giật, gây thiếu ôxy não. Trẻ bị sốt cao co giật thường gặp ở lứa tuổi từ 6 tháng đến 5 tuổi. Khi bé bị sốt trên 39 độ C thường xuất hiện cơn co giật và cơn co giật này mất đi khi hạ thân nhiệt xuống dưới 39 độ C. Do vậy, các bà mẹ cần nhanh chóng hạ sốt khi trẻ bị sốt cao. Cần cởi bỏ bớt quần áo cho trẻ, dùng thuốc hạ sốt, lau mát hạ sốt, cho bé bú hoặc uống nhiều nước. Trường hợp trẻ đã dùng thuốc hạ sốt, lau mát… mà vẫn không hạ sốt, bạn nên đưa trẻ đến cơ sở y tế.



Hướng dẫn sử dụng: Chú ý quan trọng: đọc tất cả các thông tin về sản phẩm trước khi sử dụng. Giữ lại bao bì để kiểm tra các thông tin quan trọng về sản phẩm. 

  • Chỉ đong bằng cốc đong kèm theo sản phẩm. Cốc đong chỉ dùng với sản phẩm Childrens Advil Suspension, không dùng với các sản phẩm khác. Vạch tính liều dùng đã tính đến sự sót lại thuốc trên cốc đong do sự đặc sánh của thuốc.


Cảnh báo: Kích ứng: chất Ibuprofen có thể gây kích ứng mạnh, đặc biệt là những người dị ứng với aspirin. Có thể xuất hiện các triệu chứng sau đây:

  • - Mề đay
  • - Phù nề mặt
  • - Hen suyễn (thở khò khè)
  • - Sốc thuốc
  • - Da mẩn đỏ
  • - Phát ban
  • - Giộp da, phồng da

Nếu gặp bất kỳ dấu hiệu kích ứng nào hãy ngừng sử dụng sản phẩm và hỏi ý kiến bác sĩ

Xuất huyết dạ dày: sản phẩm có chứa chất NSAID có thể gây ra tình trạng chảy máu dạ dày trầm trọng. Khả năng bị chảy máu dạ dày cao hơn ở những trẻ em:

  • Bị loét dạ dày hoặc các vấn đề về chảy máu
  • Dùng thuốc làm loãng máu (có chất chống đông máu) hoặc thuốc dang steroid
  • Dùng các loại thuốc khác phát theo toa hoặc không theo toa có chứa NSAIDS (như aspirin, ibuprofen, naproxen, và các loại thuốc khác)
  • Dùng thuốc nhiều hoặc lâu hơn hướng dẫn

Đau họng: đau họng trầm trọng hoặc dai dẳng hoặc đau họng kèm theo sốt cao, đau đầu, buồn nôn và nôn mửa có thể nghiêm trọng, nên cho con đi khám bác sỹ. Không dùng sản phẩm quá 2 ngày hoặc cho trẻ dưới 3 tuổi dùng sản phẩm mà không hỏi huớng dẫn của bác sỹ.

Không dùng sản phẩm:

  • - Nếu trẻ có tiền sử kích ứng với các loại thuốc giảm đau hay hạ sốt
  • - Dùng liền truớc hoặc sau phẫu thuật tim

Hỏi ý kiến bác sỹ trước khi sử dụng nếu:

  • Trẻ có nguy cơ xuất huyết dạ dày
  • Trẻ từng gặp vấn đề hoặc từng chịu tác dụng phụ khi dùng các loại thuốc giảm đau hoặc thuốc hạ sốt
  • Trẻ có tiền sử về các vấn đề dạ dày, như ợ nóng
  • Trẻ bị huyết áp cao, bệnh tim, gan mãn tính, bệnh thận hoặc hen suyễn
  • Trẻ chưa biết uống nước
  • Trẻ bị mất nhiều nước do nôn mửa hoặc tiêu chảy.
  • Trẻ đang uống thuốc lợi tiểu

Hỏi ý kiến bác sỹ hoặc dược sỹ nếu trẻ đang:

Được bác sỹ chăm sóc vì bất kỳ căn bệnh nghiêm trọng nào.

Đang uống bất kỳ loại thuốc nào khác

Khi sử dụng thuốc:

Dùng với sữa hoặc thức ăn nếu xảy ra rối loạn dạ dày

Nguy cơ nhồi máu cơ tim hoặc đột quỵ có thể tăng nếu bạn dùng quá liều hoặc lâu hơn hướng dẫn

Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sỹ nếu:

  • Trẻ từng gặp bất kỳ dấu hiệu nào của hiện tượng xuất huyết dạ dày:
  • - Cảm giác chóng mặt
  • - Nôn ra máu
  • - Phân dính máu hoặc có màu đen
  • - Đau dạ dày và tình trạng bệnh không tốt hơn.
  • Trẻ không thấy đỡ trong ngày đầu tiên (24 giờ) dùng thuốc.
  • Sốt hoặc đau trở nên trầm trọng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày
  • Đỏ và sưng tấy ở vùng bị đau
  • Bất kỳ triệu chứng mới nào xuất hiện

Tránh xa tầm tay của trẻ. Trong trường hợp dùng quá liều, hỏi ngay ý kiến bác sỹ hoặc liên lạc với Trung tâm chống độc

Phản hồi  
Bạn biết Mysite.vn từ đâu

Từ bạn bè

Từ công cụ tìm kiếm

Từ các trang web raovat & thương mại điện tử.

khác